Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ tư, ngày 28 tháng 9 năm 2022
English
a A
Ngày 31/08/2022-16:43:00 PM
Lựa chọn nhà thầu
Câu hỏi của bạn đọc Hoàng Hải Minh, email: hoanghaiminh82@gmail.com.

Đối với gói thầu xây lắp < 5 tỷ đồng (thuộc hạn mức chào hàng cạnh tranh) khi lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu có được áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi không? Áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi như vậy có đúng quy định không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Trường hợp gói thầu thuộc hạn mức chào hàng cạnh tranh thì vẫn khuyến khích áp dụng đấu thầu rộng rãi theo quy định tại Điều 20 Luật Đấu thầu. Theo quy định tại khoản 4 Điều 5 Thông tư 10/2015/TT-BKHĐT, trường hợp lựa chọn áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi thì không cần giải trình lý do áp dụng trong văn bản trình duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 752
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.