Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ hai, ngày 28 tháng 11 năm 2022
English
a A
Ngày 22/09/2022-08:37:00 AM
Sai sót trong đấu thầu
Câu hỏi của bạn đọc Vũ Thị Thu Hà, email: vuha.sxd@gmail.com.

Chủ đầu tư có đủ thẩm quyền xử lý theo phương án đề xuất của đơn vị tư vấn đấu thầu không? Việc chủ đầu tư ký kết phụ lục điều chỉnh hợp đồng thay đổi cơ cấu trong hợp đồng với giá trị hợp đồng không thay đổi như vậy có phù hợp với quy định không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Trách nhiệm của chủ đầu tư được quy định tại Điều 74 Luật Đấu thầu. Nguyên tắc điều chỉnh hợp đồng được quy định tại Điều 67 Luật Đấu thầu. Theo đó, trách nhiệm của chủ đầu tư về điều chỉnh hợp đồng được thực hiện theo quy định nêu trên./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 1243
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.