Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ tư, ngày 8 tháng 2 năm 2023
English
a A
Ngày 02/11/2022-16:20:00 PM
Thắc mắc về gói thầu, nội dung mua sắm theo Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg
Câu hỏi của bạn đọc Trần Trọng Hải, email: qldsytsonla@gmail.com.

- Gói thhầunla@gmail.comdsytsonla@gang thiết bị y tế sử dụng Nguồn kinh phí từ thu hoạt động sự nghiệp có giá gói thầu dưới 50 triệu đồng có được áp dụng theo Khoản 7, Điều 4 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 08/4/2019 của Chính phủ về một số gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thưhầunla@gmail.comdsytsonla@gang thiết bị y tế sử dụng Nguồn kinh phí từ thu hoạt động sự nghiệp có giá gói thầu dưới 50 triệu đồng có được áp dụng theo Khoản 7, Điều 4 Quyết định số 17/2019/QĐ-TT

- Gói thầu thuê tư vấn lập HSMT, đánh giá HSDT và gói thầu tư vấn Thẩm định HSMT, thẩm định kết quả LCNT mua sắm trang thiết bị y tế sử dụng nguồn kinh phí chi thường xuyên ngân sách nhà nước (bổ sung trong năm) có giá gói thầu dưới 50 triệu đồng có được áp dụng theo Khoản 7, Điều 4 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 08/4/2019 của Chính phủ về một số gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt theo quy định tại Điều 26 Luật đấu thầu hay không? hay phải thực hiện đấu thầu theo hình thức chỉ định thầu rút gọn?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Theo quy định tại khoản 19 Điều 3 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 08/4/2019 của Thủ tướng Chính phủ về một số gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt theo quy định tại Điều 26 Luật Đấu thầu, gói thầu có giá gói thầu không quá 50.000.000 đồng thuộc danh mục các gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt.

Theo đó, trường hợp gói thầu thuộc nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên và có giá gói thầu không quá 50 triệu đồng thì được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt theo quy định nêu trên. Tuy nhiên, lưu ý việc phân chia các công việc phải đảm bảo tuân thủ quy định tại Điều 33 Luật Đấu thầu, tránh trường hợp tách, chia nhỏ để áp dụng khoản 1 Điều 3 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 660
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.