Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ sáu, ngày 2 tháng 12 năm 2022
English
a A
Ngày 02/11/2022-16:52:00 PM
Thắc mắc về quy định từ ngữ viết tắt theo Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT
Câu hỏi của bạn đọc Đào Trọng Đạt, email: daotrongdat@gmail.com.

Thông tư trên có hiệu lực từ ngày 01/8/2022, tuy nhiên theo khoản 2 - Điều 39 của Thông tư số 08/2022/BKHĐT thì Thông tư 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15/11/2017 là hết hiệu lực. Nhưng tại khoản 4 - Điều 2 của Thông tư số 08/2022/BKHĐT lại quy định từ ngữ viết tắt theo 04/2017/TT-BKHĐT (đã hết hiệu lực). Như vậy chúng tôi sẽ áp dụng thông tư nào về từ ngữ viết tắt?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022 của Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư (điểm d khoản 2 Điều 39) quy định kể từ ngày Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT có hiệu lực thi hành, Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15 tháng 11 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định chi tiết về lựa chọn nhà thầu qua Hệ thống mạng đấu thầu Quốc gia chấm dứt hiệu lực (bao gồm nội dung về từ ngữ viết tắt)./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 1128
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.