Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ sáu, ngày 2 tháng 12 năm 2022
English
a A
Ngày 16/11/2022-08:21:00 AM
Tiêu chuẩn đánh giá về mặt năng lực kinh nghiệm
Câu hỏi của Trung tâm Y khoa Công nghệ cao Forlab, email: ykhoaforlab@gmail.com.

Trong hồ sơ mời thầu chào hành cạnh tranh qua mạng dịch vụ phi tư vấn (E-HSMT) chúng tôi vừa load về làm theo mẫu 3A - Thông tư 08/2022/TT-BKHĐT của một bên mời thầu. Trong đó có đưa “Tiêu chuẩn đánh giá về mặt năng lực kinh nghiệm”.

Tuy nhiên bản thân trong mẫu 3A này có ghi “Đối với gói thầu áp dụng chào hàng cạnh tranh, không yêu cầu về năng lực, kinh nghiệm theo quy định của Mục này...”. Vậy việc bên mời thầu đưa tiêu chuẩn đánh giá về mặt năng lực kinh nghiệm vào E-HSMT chào hàng cạnh tranh này có đúng luật không? Nếu không thì xử lý thế nào? Xin được trả lời gấp vì cận ngày đóng thầu. Trân trọng cảm ơn Quý Bộ! (Chi tiết xem file ảnh kèm theo)

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư (khoản 3 Điều 4) quy định Mẫu số 3A sử dụng để lập E-HSMT gói thầu dịch vụ phi tư vấn áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi, đấu thầu hạn chế, chào hàng cạnh tranh theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ.

Theo hướng dẫn tại Mục 2.1 Chương III Mẫu số 3A ban hành kèm theo Thông tư số 08/2022/TT-BKHĐT ngày 31/5/2022, đối với gói thầu áp dụng chào hàng cạnh tranh, không yêu cầu về năng lực, kinh nghiệm theo quy định của Mục này nhưng nhà thầu tham dự thầu phải cam kết có đủ năng lực, kinh nghiệm để thực hiện gói thầu (nội dung về cam kết được thực hiện cùng với đơn dự thầu khi nhà thầu nộp E-HSDT).

Theo đó, việc lập E-HSMT gói thầu dịch vụ phi tư vấn áp dụng chào hàng cạnh tranh được thực hiện theo quy định nêu trên./.


File đính kèm:
Cauhoi1.png

Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 405
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.